एकल महिलांच्या सर्वेक्षणातून वंचित राहिलेल्या महिलांना नाव नोंदणीची संधी


- ७ सप्टेंबरपर्यंत नगर परिषदेच्या महिला व बाल विकास विभागात नोंदणी करता येणार
- मुख्याधिकारी सतीश चौधरी यांचे पात्र माता-भगिनींना आवाहन
विदर्भ न्यूज एक्सप्रेस
तालुका प्रतिनिधी / देसाईगंज : देसाईगंज नगर परिषदेच्या महिला व बाल विकास विभागाच्या वतीने शहरातील एकल महिलांचे करण्यात आलेल्या सर्वेक्षणात ज्या पात्र माता-भगिनींची नावे समाविष्ट होऊ शकली नाहीत, अशा महिलांना आता सर्वेक्षणात नाव नोंदविण्याची संधी उपलब्ध करून देण्यात आली आहे. संबंधित महिलांनी ७ सप्टेंबर २०२६ पर्यंत नगर परिषदेच्या महिला व बाल विकास विभागात आवश्यक कागदपत्रांसह प्रत्यक्ष भेट देऊन आपली नोंदणी करून घ्यावी, असे आवाहन नगर परिषदेचे मुख्याधिकारी सतीश चौधरी यांनी केले आहे.
देसाईगंज नगर परिषद महिला व बाल विकास विभागाच्या माध्यमातून शहरातील एकल प्रकारातील महिलांची माहिती संकलित करण्यासाठी २३ ऑगस्ट २०२६ ते ३० ऑगस्ट २०२६ या कालावधीत विशेष सर्वेक्षण मोहीम राबविण्यात आली. संबंधित प्रभागातील महिला बचत गटांच्या सदस्यांच्या माध्यमातून घरोघरी प्रत्यक्ष भेट देऊन हे सर्वेक्षण करण्यात आले.
या सर्वेक्षणात विधवा, घटस्फोटित, परित्यक्ता तसेच अविवाहित अशा एकल महिलांचा समावेश करण्यात आला आहे. देसाईगंज शहरातील एकल महिलांची सामाजिक, शैक्षणिक व आर्थिक स्थिती तसेच त्यांच्या कुटुंबाची सद्यस्थिती याबाबत आवश्यक माहिती संकलित करण्याच्या उद्देशाने हे सर्वेक्षण आयोजित करण्यात आले.
विविध महत्त्वपूर्ण माहितीचे संकलन -
सर्वेक्षणादरम्यान एकल महिलांकडून विविध बाबींची माहिती घेण्यात आली. यामध्ये आधार क्रमांक, शैक्षणिक पात्रता, उदरनिर्वाहाचे साधन, मासिक उत्पन्न, संबंधित महिला दिव्यांग आहे किंवा नाही, कुटुंबातील सदस्यांची संख्या, १८ वर्षांखालील सदस्यांची संख्या, कुटुंब दारिद्र्यरेषेखाली आहे किंवा नाही, महिला बचत गटाची सदस्य आहे किंवा नाही, तसेच संबंधित महिलेला कोणत्या शासकीय योजनांचा लाभ मिळाला आहे अथवा नाही, लाभ घेतला असल्यास त्या योजनांची नावे आदी माहितीचा समावेश आहे.
या सर्वेक्षणामुळे शहरातील एकल महिलांची एकत्रित व आवश्यक माहिती नगर परिषद प्रशासनाकडे उपलब्ध होण्यास मदत होणार आहे. तसेच संबंधित महिलांच्या गरजा आणि परिस्थिती लक्षात घेऊन भविष्यात विविध शासकीय योजना व कल्याणकारी उपक्रमांचा लाभ योग्य लाभार्थ्यांपर्यंत पोहोचविण्यासाठी या माहितीचा उपयोग होऊ शकतो.
सर्वेक्षणातून सुटलेल्या महिलांनी संधीचा लाभ घ्यावा -
घरोघरी जाऊन सर्वेक्षण करण्यात आले असले तरी काही एकल माता-भगिनी विविध कारणांमुळे या सर्वेक्षणातून सुटण्याची शक्यता आहे. त्यामुळे कोणतीही पात्र महिला सर्वेक्षणापासून वंचित राहू नये, यासाठी नगर परिषद प्रशासनाने अशा महिलांना नाव नोंदविण्यासाठी ७ सप्टेंबर २०२६ पर्यंत मुदत दिली आहे.
ज्या पात्र एकल महिलांचे सर्वेक्षण झालेले नाही किंवा सर्वेक्षणादरम्यान त्यांची नोंद होऊ शकलेली नाही, त्यांनी विहित मुदतीत नगर परिषद देसाईगंजच्या महिला व बाल विकास विभागात आवश्यक कागदपत्रांसह प्रत्यक्ष भेट देऊन आपली नोंदणी करून घ्यावी, असे आवाहन करण्यात आले आहे.
कोणतीही पात्र माता-भगिनी या सर्वेक्षणापासून वंचित राहू नये, यासाठी संबंधित महिलांनी या संधीचा लाभ घेत मुदतीपूर्वी आपली नोंदणी करून घ्यावी. अधिक माहितीसाठी महिला व बाल विकास विभाग, नगर परिषद देसाईगंज येथे संपर्क साधावा, असे आवाहन नगर परिषद देसाईगंजच्या वतीने मुख्याधिकारी सतीश चौधरी यांनी केले आहे.
हवे असल्यास याच बातमीला अधिक दमदार मथळा, उपमथळा आणि वृत्तपत्रात छापण्यासाठी आकर्षक सुरुवातीचा परिच्छेद (इंट्रो) देऊन आणखी प्रभावी स्वरूपातही मांडता येईल.




Petrol Price




