महत्वाच्या बातम्या

 वृद्ध शेतकऱ्याची बँकेकडून दहा लाख रुपयांची फसवणूक, पोलिसात तक्रार


विदर्भ न्यूज एक्सप्रेस 
प्रतिनिधी / नागपूर  : हिंगणा तालुक्यातील लखमापूर गावातील ८० वर्षीय वृद्ध शेतकऱ्याची बँकेकडून दहा लाख रुपयांची फसवणूक झाल्याची धक्कादायक बाब समोर आली आहे. शिवाजी चिमणा भलावी यांच्या समृद्धी महामार्गातील शेतीचे मोबदल्याचे पैसे बँकेत ठेवले होते, जेव्हा त्यांना बँकेच्या महिला व्यवस्थापक श्रुती बोरकर यांनी फिक्स डिपॉझिट करण्याचा सल्ला दिला.

बँक व्यवस्थापकाचा फसवणूक करण्याचा कट -
शिवाजी भलावी यांच्या सह्या घेत बँक व्यवस्थापकाने त्यांची रक्कम खाजगी कंपनीकडे वळवली, ज्याचे शेतकऱ्यांना कोणतेही समजूतदार स्पष्टीकरण दिले गेले नाही. १२ ऑक्टोबर २०२० रोजी ५ लाख २२ हजार ५०० रुपये आणि ३१ ऑक्टोबर २०२१ रोजी ५ लाख ११ हजार २५० रुपये त्यांच्या खात्यातून खाजगी कंपनीत पाठवले. शेतकऱ्यांना हे पैसे एफडी म्हणून सांगितले गेले होते, परंतु त्यांचे विश्वास संपल्यानंतर त्यांनी तपास सुरु केला.

पोलिसात तक्रार -
सद्याच्या परिस्थितीत पाच वर्षांनंतर शेतकऱ्याला त्यांची भरलेली रक्कम परिपूर्ण परत मिळाली नाही. त्यामुळे त्यांनी बँकेच्या क्षेत्रीय कार्यालय, रिझर्व्ह बँक आणि बँक ऑफ महाराष्ट्र यांच्या आमगाव शाखेला तक्रार सादर केली आहे. त्याचप्रमाणे, पोलिसांतही तक्रार दाखल केली आहे. शेतकऱ्यांनी आपल्या अडाणीपणाचा फायदा घेत फसवणूक झाल्याचा आरोप केला आहे आणि बँक व्यवस्थापकावर कारवाई करण्याची मागणी केली आहे.

वृद्ध शेतकऱ्यांचे म्हणणे -
आमच्या अडाणीपणाचा फायदा घेत बँक व्यवस्थापकाने आम्हाला फसवले. आम्ही त्यांच्याविरुद्ध तक्रार केली आहे की, आमच्या भरलेल्या रकमेचा परतावा व्याजासहित देण्यात यावा आणि त्या बँक व्यवस्थापकावर कठोर कारवाई करावी, असे शेतकऱ्यांनी सांगितले.

तपास सुरू -
पोलीस या प्रकरणाचा तपास करत असून संबंधित बँक व्यवस्थापकावर फसवणुकीचा गुन्हा दाखल करण्याची प्रक्रिया सुरू केली आहे.





  Print






News - Nagpur




Related Photos